MWANDISHI WETU, DODOMA

mtwarapressclub@gmail.com

Benki ya NMB imetenga mikopo ya shilingi bilioni 20 itakayotumika kuchangia maendeleo ya sekta ya kilimo nchini ikiwa ni dhamira ya benki hiyo katika kuinua ufanisi wa sekta hiyo.

Hayo ni kwa mujibu wa Mkuu wa Wateja Wadogo wa Benki ya NMB, Filbert Mponzi aliyezungumza na  waandishi wa habari mara baada ya kushuhudia uzinduzi wa programu ya Serikali ya vijana maarufu kama ‘Building Better Tomorrow (BBT) iliyofanyika Chamwino Mkoani Dodoma Machi 20,2023.

Filbert Mponzi amesema juhudi za benki zinalenga kuunga mkono Ajenda ya 10/30 ya Serikali huku akibainisha kuwa jitihada za benki yake siyo to zitasaidia katika kupanua shughuli za kiuchumi katika sekta ya kilimo bali pia zitasaidia kuongeza usalama wa chakula.

“Benki ya NMB ni mdau mkubwa sana wa serikali na tumekuwa tukishirikiana na sekta mbalimbali katika sekta hii ya Kilimo, Sekta hii ni muhimu sana kwa uchumi wa nchi yetu, Benki yetu itaendelea kuwa bega kwa wizara ya kilimo ili kusaidia maono yake katika sekta ya Kilimo hapa nchini yanatimia na kuzidi kukuza uchumi wa nchi yetu, ni imani yetu kuwa juhudi zetu zikijenga sekta ya kilimo imara ushindani na utofauti na yenye sifa ya kuimarishwa kwa ufanisi, utofauti na yenye kuongeza uzalishaji,” Mponzi amesema.

Mponzi amesema mara baada ya benki yake kushirikishwa na Wizara ya kilimo juu ya mpango huo wa Building a Better Tomorrow, benki yake haikusita kuridhia huo na wizara na ilitoa wake kudadavua mkakati mkakati na badae huduma ambazo zitasaidia wa mkakati huu.

“Tumekuja na bidhaa ya mkopo wenye riba rafiki ambao utawawezesha Vijana kupata mitaji ya kuuza kuuza biashara za kilimo, ufugaji na uvujiwa, maana tunatambua Changamoto kubwa ya Vijana wengi kuingia katika kilimo ni ukosefu wa mitaji, hivyo Benki ya NMB imeona kwa mkopo huu maalum basi wengi watashawishika na adhma ya Building a Better Tomorrow itatimia,” amesema Mponzi.

Amewataka vijana kuchangamkia fursa hiyo kwa kutembelea matawi ya benki hiyo yaliyopo nchini kote akisema kuwa benki yake imetoa mafunzo ya mapato kwa vijana zaidi ya 800 ambao wamechaguliwa kushiriki programu ya BBT.

Waziri wa Kilimo, Hussein Bashe wakati wa programu za BBT amesema wizara yake imeshirikisha benki mbalimbali zinazofanya kazi nchini Tanzania kauli maalum yaani ‘matching fund’ ili kuunga mkono juhudi za wizara hiyo inayolenga kufufua na kufungua sekta ya kilimo.

 

“Nina furaha kutangaza kwamba tayari nimeshapokea barua kutoka benki ya NMB na wametoa ahadi ya kutoa shilingi 20 ambazo zimetengwa na benki hiyo kusaidia mpango huu na tutaendelea na benki hiyo katika kutekeleza hili,” Bashe amesema.

Bashe amesema Serikali imejipanga kusaidia vijana katika mnyororo wa thamani wa sekta ya kilimo ili kufikia ndoto zao kupitia biashara ya kilimo.

Kuhusu dhamira ya Serikali ya kuongeza thamani ya korosho ya Tanzania, Bashe amebainisha kuwa kuanzia mwaka wa fedha wa 2026/2027, korosho za haitauzwa kama mali ghafi.

Lengo la serikali ni kukuza wa zaidi ya asilimia 10 kwa sekta ya kilimo ifikapo 2030.

Check Also

WANANCHI WA MABOGINI WANUFAIKA NA MRADI WA RISE

MOSHI-KILIMANJARO Wananchi wa kijiji cha Mabogini, kata ya Mabogini, wilayani Moshi Mkoani…